SPYxFAMILY POP UP STORE THAILAND
ครั้งแรกในประเทศไทย
1 พฤษภาคม - 30 มิถุนายน 2567
ชั้น 4 ศูนย์การค้า เอ็มบีเค เซ็นเตอร์ (โซน A)
![🕶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tec/1/16/1f576.png)
![❗️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t50/1/16/2757.png)
![😎](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t83/1/16/1f60e.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
โซนแรกที่จะทำให้ผู้เข้าชมตื่นตาตื่นใจไปกับทางเข้าสุดอลังการที่มีมุมถ่ายภาพที่ยกสถานที่สำคัญในแอนิเมชันมาให้ถ่ายภาพที่ระลึก โพสต์ท่าถ่ายภาพสุดชิคสไตล์วัยรุ่น พร้อมกิจกรรมและภารกิจสไตล์สายลับสุดท้าทาย ที่สามารถสนุกได้ทุกเพศทุกวัย
![⚡️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5d/1/16/26a1.png)
![⚡️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5d/1/16/26a1.png)
![⚡️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5d/1/16/26a1.png)
![⚡️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5d/1/16/26a1.png)
![⚡️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5d/1/16/26a1.png)
![⚡️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5d/1/16/26a1.png)
![🧺](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcc/1/16/1f9fa.png)
จำลองพื้นที่ย่านการค้าสุดอลังการแหล่งรวมสินค้าที่ระลึก ในโซนนี้จะตกแต่งผนังในตีมย่านการค้าและร้านอาหารที่ยกมาจากแอนิเมชัน สปาย X แฟมิลีและมุมถ่ายภาพให้เพลิดเพลินไปกับความป่วนของ “ครอบครัวฟอร์เจอร์” ในจุดต่างๆ
![🍦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tcb/1/16/1f366.png)
โซนไฮไลท์ที่มาพร้อมเมนูพิเศษ ที่ทำให้คุณหวานเจี๊ยบและสดชื่นไปกับเมนูไอศครีม เครื่องดื่มและสายไหมสุดคัลเลอร์ฟูลชุดใหญ่ พร้อมมุมถ่ายภาพที่ตกแต่งโดยได้แรงบันดาลใจมาจากย่านร้านอาหารในซีรีส์ สปาย X แฟมิลี
![⚡️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5d/1/16/26a1.png)
![⚡️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5d/1/16/26a1.png)
จับจองเมนูล่วงหน้าในราคาสุดพิเศษ
![🔗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb3/1/16/1f517.png)
![🛒](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1c/1/16/1f6d2.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ได้แรงบันดาลใจมาจากไอศครีมของ “อาเนีย ฟอร์เจอร์” ที่ปรากฎในฉบับอนิเมะซีรีส์ซีซัน 1 ไอศครีมพรีเมี่ยมประกอบไปด้วย 3 รสชาติให้เลือกได้แก่
1. Vanilla 2.Strawberry Milk 3. Cookie Monster
พร้อมเสริ์ฟความอร่อยพร้อมไอเท็ม “อาเนีย” และ “พองเพื่อน” สำหรับ DIY ไอศรีมสุดสเปเชี่ยลสุดลิมิเต็ดตามช่วงเวลา
Drink Menu “FORGER FAMILY”
เครื่องดื่มพรีเมี่ยมสุดชุ่มฉ่ำมาพร้อมกับ 4 เมนู 4 รสชาติ 4 คาแรคเตอร์ ให้ได้ลิ้มรสความอร่อยและเข้าถึงกลิ่นอายของครอบครัวฟอร์เจอร์ยิ่งขึ้น
LOID FORGER Ice Thai Tea
: ชาไทยนุ่มละมุน สไตล์สายลับสนธยา “ลอยด์”
YOR FORGER Ice Cocoa
: โกโก้สูตรเข้มข้นจริงใจจากนักฆ่าสาว “ยอร์”
ANYA FORGER Ice Strawberry Soda
: สตอเบอรี่โซดา เมนูซาบซ่าสดใสฉบับ “อาเนีย”
BOND FORGER Ice Lychee Soda
: ลิ้นจี่โซดาแสนซน จาก “บอนด์”
Candy Floss
สายไหมสุดคัลเลอร์ฟูลขนาดใหญ่เตรียมมอบความหวานแบบฉ่ำๆให้ได้ถ่ายภาพกันแบบคาวาอิ้สุดใจ เพื่อการเตรียมตัวพบความตื่นตาตื่นใจแบบครบจบทุกเช็คลิสต์ ขอเชิญชวนเต็มอิ่มกับป๊อปอัพสโตร์ในราคาพิเศษ Pre-Order ทุกเมนูก่อนเปิดตัวป๊อปอัพสโตร์
สายไหมสุดคัลเลอร์ฟูลขนาดใหญ่เตรียมมอบความหวานแบบฉ่ำๆให้ได้ถ่ายภาพกันแบบคาวาอิ้สุดใจ เพื่อการเตรียมตัวพบความตื่นตาตื่นใจแบบครบจบทุกเช็คลิสต์ ขอเชิญชวนเต็มอิ่มกับป๊อปอัพสโตร์ในราคาพิเศษ Pre-Order ทุกเมนูก่อนเปิดตัวป๊อปอัพสโตร์
“𝙎𝙋𝙔𝙓𝙁𝘼𝙈𝙄𝙇𝙔 𝙋𝙊𝙋 𝙐𝙋 𝙎𝙏𝙊𝙍𝙀 𝙏𝙃𝘼𝙄𝙇𝘼𝙉𝘿”
![📆](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tff/1/16/1f4c6.png)
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t34/1/16/23f0.png)
![📍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/1f4cd.png)
![🌟](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te0/1/16/1f31f.png)
![🌟](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te0/1/16/1f31f.png)
*******************************
ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านนะคะ แล้วเจอกันทริปหน้าค่ะ
ฝากกด Like + Share + Subscribe ด้วยค่ะ
หรือไปพูดคุยกันได้ตามข้างล่างนี้เลยนะคะ
https://www.facebook.com/twolittlebosses/
https://www.youtube.com/2littlebosses
ฝากกด Like + Share + Subscribe ด้วยค่ะ
หรือไปพูดคุยกันได้ตามข้างล่างนี้เลยนะคะ
https://www.facebook.com/twolittlebosses/
https://www.youtube.com/2littlebosses