𝓣𝓱𝓮 𝓕𝓵𝓸𝓻𝓪 𝓒𝓸𝓽𝓽𝓪𝓰𝓮 คาเฟ่ลับในสวนสวย
คาเฟ่ย่านนนทบุรี - ซอยบางรักน้อยท่าอิฐ 11 ที่มีดีทั้งอาหาร เบเกอรี่ เครื่องดื่ม และมุมถ่ายรูปสวยๆเพียบ ร้านนี้มีตกแต่งสไตล์ยุโรปแถบชนบท เรียบง่าย อบอุ่น ร่มรื่นในสวนดอกและต้นไม้นานาพรรณ สามารถนั่งชิลล์ๆชมสวนสวยๆได้ทั้งวัน หรือถ้าอยากนั่งห้องแอร์ภายในร้านก็มีการตกแต่งแบบวินเทจน่ารักๆในส่วนของเมนูอาหารนั้นมีให้เลือกทั้งอาหารคาวสไตล์อิตาเลียน ทั้งพาสต้า สปาเก็ตตี้ สเต็ก และสลัดผักคลีนๆ ที่รังสรรค์เมนูสูตรเฉพาะสไตล์ Homemade เครื่องดื่มเย็นๆเติมความสดชื่นทั้งชา กาแฟ สปาร์กลิ้งโซดา ตบท้ายด้วยขนมหวานเบเกอรี่โดยเชฟระดับโรงแรมมาลงมือทำให้ เค้กต่างๆ นอกจากหน้าตาจะสวยแล้วรสชาติยังดีไม่แพ้กัน หอมหวาน ละมุนลิ้นสุดๆ วาฟเฟิลคือฟินสุดแล้วจ้า
--------------------------------------
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t2d/1/16/1f4cd.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4d/1/16/1f4de.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t34/1/16/23f0.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t94/1/16/1f49a.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6d/1/16/1f698.png)
![](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc8/1/16/1f5fa.png)
#thefloracottage #คาเฟ่นนทบุรี #คาเฟ่ในสวน #คาเฟ่ลับ #รีวิวคาเฟ่ #2littlebosses
***********************************************
ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านนะคะ แล้วเจอกันทริปหน้าค่ะ
ฝากเพจ กด Like + Share + Subscribe ด้วยค่ะ
หรือไปพูดคุยกันได้ตามข้างล่างนี้เลยนะคะ