Chill out : Farm & Cafe
![🐰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t29/1/16/1f430.png)
Mini Zoo & Cafe
![🍹](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ted/1/16/1f379.png)
ย่านหนองจอก
![🐑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/1f411.png)
คาเฟ่ลับในสวนสวย บรรยากาศดี ร้านตกแต่งสไตล์อังกฤษ
ที่นั่งทานอาหารมี 2 โซน ทั้ง outdoor และในห้องแอร์
![🍝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5a/1/16/1f35d.png)
ที่ร้านนี้จะเสิร์ฟอาหารสไตล์ Farm to Table ที่ใช้ผักออแกนิคในสวนมาเป็นวัตถุดิบในการปรุงอาหาร ขอบอกว่าอาหารจานใหญ่มาก รสชาติดี เด็กๆชอบสปาเก็ตี้คาโบนาร่าและสลัดแซลมอนมาก แม่ชอบซี่โครงหมูมาก ด้วยความหิว สั่งอาหารไป 4 จาน กินไม่หมด ต้องห่อกลับบ้าน อดชิมขนมเลย คราวหน้าต้องไปแก้ตัวใหม่
![🥤](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4f/1/16/1f964.png)
ด้านเครื่องดื่มก็มีให้เลือกหลากหลายเมนูเช่นกัน เราสั่งแค่สตรอว์เบอร์รี่สมู้ตตี้แก้วเดียว กับน้ำเปล่า เครื่องดื่มแก้วใหญ่มาก แอบมองโต๊ะอื่นสั่งน้ำผลไม้ปั่น แก้วใหญ่อลังการมาพร้อมผลไม้ชิ้นบิ้กเบิ้ม
![🐷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb0/1/16/1f437.png)
อิ่มแล้วพาเด็กไปเดินเล่นที่มินิซู แม้จะไม่ใหญ่มาก แต่มีสัตว์หลากหลายชนิดอยู่ ทั้ง กระต่าย แกะ ม้า หมู เต่า ควาย ลิง นกแก้ว และปลาคราฟ เป็นต้น เราเลือกอาหารนกกับแครอทจานละ 20 บาท นกเชื่องมาก บินมาเกาะไหล่เลย แต่เจ่เจ้ยังกลัวเพราะเคยโดนนกจิกนิ้วเลยไม่กล้าให้เกาะ แล้วไปให้อาหารกระต่ายต่อ เด็กๆสนุกมากค่ะ
![🚗](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tec/1/16/1f697.png)
ทางเข้า Chill out farm & cafe มี 2 ทาง
1. จอดรถตรงลานจอดรถและเดินเข้าทางมินิซู
2. ขับรถมาทางด้านหน้าร้าน
![💐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te3/1/16/1f490.png)
เปิดบริการทุกวัน
![💐](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te3/1/16/1f490.png)
คาเฟ่ เปิดบริการ
![🕙](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t31/1/16/1f559.png)
10 โมง - 2 ทุ่ม
มินิซู เปิดบริการ
![⏰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t34/1/16/23f0.png)
10 โมง - 6 โมงเย็นจ้า
![💵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tdf/1/16/1f4b5.png)
รับเฉพาะเงินสด ไม่มี ++
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tac/1/16/1f4cc.png)
พิกัด Chill out farm & cafe ชิลล์เอ้าท์ ฟาร์ม แอนด์ คาเฟ่
Suwinthawong Rd, Krathum Rai, Nong Chok, Bangkok 10530
![📱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t57/1/16/1f4f1.png)
โทรสอบถาม 0832226665